Nau'ikan Jakar Marufi Masu Sauƙi 7 da Aka Fi Sani, Marufi Masu Sauƙi na Roba

Nau'ikan jakunkunan marufi masu sassauƙa na filastik da ake amfani da su a cikin marufi sun haɗa da jakunkunan marufi masu gefe uku, jakunkunan tsayawa, jakunkunan zifi, jakunkunan hatimi na baya, jakunkunan accordion na baya, jakunkunan hatimi na gefe huɗu, jakunkunan hatimi na gefe takwas, jakunkunan siffofi na musamman, da sauransu.

Jakunkunan marufi na nau'ikan jakunkuna daban-daban sun dace da nau'ikan samfura daban-daban. Don tallata alama, duk suna fatan yin jakar marufi wacce ta dace da samfurin kuma tana da ƙarfin tallatawa. Wane nau'in jaka ne ya fi dacewa da samfuransu? A nan zan raba muku nau'ikan jakunkunan marufi guda takwas masu sassauƙa a cikin marufi. Bari mu duba.

1. Jakar Hatimi Mai Gefe Uku (Jakar Lebur)

Jakar da aka yi da hatimi mai gefe uku an rufe ta a gefe uku kuma a buɗe ta a gefe ɗaya (an rufe ta bayan an saka ta a masana'anta). Tana iya kiyaye danshi da kuma rufewa sosai. Nau'in jakar yana da kyau a rufe ta da iska. Yawanci ana amfani da ita don kiyaye sabo na samfurin kuma yana da sauƙin ɗauka. Zaɓi ne mai kyau ga samfuran da masu siyarwa. Hakanan ita ce hanya mafi yawan amfani don yin jakunkuna.

Kasuwannin aikace-aikace:

Marufi na kayan ciye-ciye / marufi na kayan ƙanshi / marufi na abin rufe fuska / marufi na kayan ciye-ciye na dabbobin gida, da sauransu.

2. marufi na abin rufe fuska na fuska jakar rufewa ta gefe uku

2. Jakar Tsaya (Doypak)

Jakar tsaye nau'in jakar marufi ne mai laushi wanda ke da tsarin tallafi a kwance a ƙasa. Tana iya tsayawa da kanta ba tare da dogaro da wani tallafi ba ko an buɗe jakar ko a'a. Tana da fa'idodi a fannoni da yawa kamar inganta ƙimar samfura, haɓaka tasirin gani na shiryayye, kasancewa mai sauƙin ɗauka da kuma sauƙin amfani.

Kasuwannin aikace-aikacen jakunkunan tsayawa:

Marufi na kayan ciye-ciye / marufi na alewa na jelly / jakunkunan kayan ƙanshi / kayan tsaftacewa jakunkunan marufi na kayan tsaftacewa, da sauransu.

3. Jakar Zik

Jakar zipper tana nufin fakitin da ke da tsarin zipper a buɗewa. Ana iya buɗewa ko rufe shi a kowane lokaci. Yana da ƙarfi wajen hana iska shiga kuma yana da kyakkyawan tasiri ga iska, ruwa, ƙamshi, da sauransu. Ana amfani da shi galibi don marufi na abinci ko marufi na samfura waɗanda ke buƙatar amfani da su sau da yawa. Yana iya tsawaita rayuwar samfurin bayan buɗe jakar kuma yana taka rawa wajen hana ruwa shiga, hana danshi shiga da kuma hana kwari shiga.

Kasuwannin aikace-aikacen jakar zip:

Jakunkunan ciye-ciye / marufi na abinci mai ƙamshi / jakunkunan nama masu kama da nama / jakunkunan kofi nan take, da sauransu.

4. Jakunkuna masu rufewa a baya (jakar hatimi huɗu / jakunkuna na gefe)

Jakunkunan da aka rufe a baya jakunkunan marufi ne masu gefuna da aka rufe a bayan jikin jakar. Babu gefuna da aka rufe a ɓangarorin biyu na jikin jakar. Gefunan biyu na jikin jakar na iya jure matsin lamba mai yawa, wanda ke rage yuwuwar lalacewar kunshin. Tsarin kuma zai iya tabbatar da cewa tsarin da ke gaban kunshin ya cika. Jakunkunan da aka rufe a baya suna da nau'ikan aikace-aikace iri-iri, suna da sauƙi kuma ba sa da sauƙin karyewa.

Aikace-aikace:

Alewa / Abinci mai daɗi / Abinci mai ƙamshi / Kayayyakin kiwo, da sauransu.

5. kasuwannin jakunkunan gusset na gefe

5. Jakunkunan hatimi na gefe takwas / Jakunkunan ƙasa masu faɗi / Jakunkunan Akwati

Jakunkunan rufewa masu gefe takwas sune jakunkunan marufi masu gefuna takwas da aka rufe, gefuna huɗu da aka rufe a ƙasa da gefuna biyu a kowane gefe. Ƙasan yana da faɗi kuma yana iya tsayawa a hankali ko an cika shi da abubuwa. Yana da matukar dacewa ko an nuna shi a cikin kabad ko yayin amfani. Yana sa samfurin da aka rufe ya zama kyakkyawa kuma yana da yanayi mai kyau, kuma yana iya kula da kyakkyawan lanƙwasa bayan an cika samfurin.

Amfani da jakar lebur ta ƙasa:

Wake / shayi / goro da busassun 'ya'yan itatuwa / abubuwan ciye-ciye na dabbobin gida, da sauransu.

6. Jakar Flat ta Ƙasa Marufi

6. Jakunkuna na musamman masu siffar musamman

Jakunkunan musamman suna nufin jakunkunan marufi na murabba'i marasa tsari waɗanda ke buƙatar ƙira don yin su kuma ana iya yin su cikin siffofi daban-daban. Salon ƙira daban-daban ana nuna su bisa ga samfura daban-daban. Sun fi sabo, bayyanannu, sauƙin ganewa, kuma suna haskaka hoton alamar. Jakunkunan musamman suna da matuƙar jan hankali ga masu amfani.

Jakunkunan filastik masu siffar 7.

7. Jakunkunan Spout

Jakar marufi sabuwar hanyar marufi ce da aka ƙirƙira bisa ga jakar tsayawa. Wannan marufi yana da fa'idodi fiye da kwalaben filastik dangane da sauƙi da farashi. Saboda haka, jakar marufi tana maye gurbin kwalaben filastik a hankali kuma tana zama ɗaya daga cikin zaɓuɓɓukan kayan aiki kamar ruwan 'ya'yan itace, sabulun wanki, miya, da hatsi.

Tsarin jakar matsewa galibi an raba shi zuwa sassa biyu: matsewa da jakar matsewa. Sashen jakar matsewa ba ya bambanta da jakar matsewa ta yau da kullun. Akwai wani fim a ƙasa don tallafawa matsewa, kuma ɓangaren matsewa bakin kwalba ne na gabaɗaya tare da bambaro. An haɗa sassan biyu sosai don samar da sabuwar hanyar matsewa - jakar matsewa. Saboda fakiti ne mai laushi, wannan nau'in matsewa ya fi sauƙin sarrafawa, kuma ba shi da sauƙin girgiza bayan rufewa. Hanya ce mai kyau ta matsewa.

Jakar bututun ƙarfe gabaɗaya marufi ne mai launuka da yawa. Kamar jakunkunan marufi na yau da kullun, haka nan ya zama dole a zaɓi substrate ɗin da ya dace bisa ga samfura daban-daban. A matsayinka na mai ƙera kaya, ya zama dole a yi la'akari da iyawa daban-daban da nau'ikan jaka kuma a yi kimantawa mai kyau, gami da juriyar hudawa, laushi, ƙarfin tauri, kauri na substrate, da sauransu. Ga jakunkunan marufi na bututun ƙarfe na ruwa, tsarin kayan gabaɗaya shine PET//NY//PE, NY//PE, PET//AL//NY//PE, da sauransu.

Daga cikinsu, ana iya zaɓar PET/PE don ƙananan marufi da ƙananan kaya, kuma gabaɗaya ana buƙatar NY saboda NY ta fi juriya kuma tana iya hana tsagewa da zubewa yadda ya kamata a wurin bututun.

Baya ga zaɓin nau'in jaka, kayan da aka buga da kuma buga jakunkunan marufi masu laushi suma suna da mahimmanci. Bugawa ta dijital mai sassauƙa, mai canzawa kuma mai keɓancewa na iya ƙarfafa ƙira da ƙara saurin ƙirƙirar alama.

Ci gaba mai ɗorewa da kuma kyautata muhalli suma abubuwa ne da ba makawa ga ci gaban marufi mai ɗorewa. Manyan kamfanoni kamar PepsiCo, Danone, Nestle, da Unilever sun sanar da cewa za su inganta tsare-tsaren marufi masu ɗorewa a shekarar 2025. Manyan kamfanonin abinci sun yi yunƙurin kirkire-kirkire kan sake amfani da marufi da kuma sabunta shi.

Tunda marufin filastik da aka watsar ya dawo ga yanayi kuma tsarin narkewar yana da tsayi sosai, kayan da za a iya sake amfani da su kuma waɗanda ba sa cutar da muhalli za su zama zaɓi na dindindin don haɓaka marufin filastik mai inganci da dorewa.

3. 3. Kayan wanke-wanke na capsules na marufi na tsaye
4. jakar zip ta marufi ta kofi

Lokacin Saƙo: Yuni-15-2024