Bayani game da ayyukan da suka shafi kayan marufi da aka saba amfani da su a masana'antar marufi mai sassauƙa!

Halayen aikin kayan fim ɗin marufi kai tsaye ke haifar da haɓaka aikin kayan marufi masu sassauƙa. Ga taƙaitaccen bayani game da halayen aikin kayan marufi da yawa da aka saba amfani da su.

1. Kayan marufi da aka fi amfani da su: fim ɗin PE 

Kayan PE masu rufewa da zafi sun samo asali daga fina-finan da aka hura guda ɗaya zuwa fina-finan da aka fitar da su da yawa, ta yadda za a iya tsara dabarun yadudduka na ciki, tsakiya da waje daban-daban. Tsarin hada nau'ikan resin polyethylene daban-daban na iya samar da yanayin zafi daban-daban na rufewa, yanayin zafin zafi daban-daban, halayen gurɓataccen rufewa daban-daban,hƘarfin mannewa, tasirin hana tsayawa, da sauransu, don biyan takamaiman buƙatun marufi na samfura da kayan fim ɗin PE tare da halaye daban-daban na aiki.

A cikin 'yan shekarun nan, an kuma ƙirƙiro fina-finan polyethylene mai siffar biaxial (BOPE), waɗanda ke inganta ƙarfin juriya na fina-finan polyethylene kuma suna da ƙarfin rufe zafi mai ƙarfi.

2.  Kayan Fim na CPP 

Ana amfani da kayan CPP a cikin BOPP / CPP wannan tsarin marufi mai hana danshi, amma ana iya yin nau'ikan tsarin resin CPP daban-daban daga halaye daban-daban na aikin fim ɗin, kamar ingantaccen juriya ga ƙarancin zafin jiki, juriya ga girki mai zafi, ƙarancin zafin hatimi, ƙarfin hudawa mai yawa, juriya ga tsatsa, da sauran halaye na aikin kayan hatimin zafi.

RShekarun baya-bayan nan, masana'antar ta kuma ƙirƙiro fim ɗin CPP matte, wanda ke ƙara tasirin gani na jakunkunan fim ɗin CPP mai layi ɗaya.

 3. Kayan fim ɗin BOPP

Fim ɗin haɗakar marufi mai haske wanda aka fi amfani da shi shine fim ɗin haske na BOPP na yau da kullun da fim ɗin matte na BOPP, akwai kuma fim ɗin rufe zafi na BOPP (haɗin zafi mai gefe ɗaya ko mai gefe biyu), fim ɗin lu'u-lu'u na BOPP.

BOPP yana da ƙarfin juriya mai ƙarfi (ya dace da bugu mai launuka da yawa), kyawawan halayen shingen tururin ruwa, ana amfani da shi sosai a cikin marufi mai haske mai jure danshi na fuskar kayan da aka buga.

Fim ɗin BOPP mai matte mai tasirin ado mai kama da takarda. Ana iya amfani da fim ɗin rufe zafi na BOPP azaman kayan marufi mai layi ɗaya, kamar don naɗe marufin ciki na alewa da shi. Fim ɗin lu'u-lu'u na BOPP galibi ana amfani da shi don marufin ice cream kayan rufe zafi, yana iya adana bugun tawada fari, ƙarancin yawansa, ƙarfin rufewa daga 2 zuwa 3N/15mm don jakar ta kasance mai sauƙin buɗewa don fitar da abubuwan da ke ciki.

Bugu da ƙari, kamar fim ɗin hana hazo na BOPP, fim ɗin laser na holographic OPP, takarda ta roba ta PP, fim ɗin BOPP mai lalacewa da sauran jerin fina-finan BOPP masu aiki an kuma shahara da su a cikin wani takamaiman tsari.

 4. Kayan marufi da aka fi amfani da su: Kayan fim ɗin PET

Ana amfani da fim ɗin haske na PET na yau da kullun mai girman 12MICRONS sosai a cikin marufi mai sassauƙa, ƙarfin injina na samfuran marufi da aka laminated ya fi samfuran haɗakar BOPP mai girman 2 (ƙasa da samfuran haɗakar BOPA mai girman 2), da ƙarfin shingen iskar oxygen na fim ɗin haɗakar BOPP/PE (CPP) don rage sau 20 zuwa 30.

Juriyar zafi na kayan PET yana da kyau sosai, kuma ana iya yin shi daidai da lanƙwasa na jakunkuna masu kyau. Ana kuma amfani da fim ɗin PET mai rage zafi, fim ɗin PET mai rage zafi, fim ɗin PET mai matte, fim ɗin polyester mai ƙarfi, fim ɗin PET mai juyawa, fim ɗin PET mai layi da sauran samfuran aiki.

 5. Kayan marufi na yau da kullun: fim ɗin nailan

Ana amfani da fim ɗin nailan mai siffar biaxial a cikin jakunkunan injin tsotsa, tafasa da tururi saboda ƙarfinsa mai yawa, juriyar hudawa mai yawa, juriyar zafin jiki mai yawa da kuma ingantaccen shingen iskar oxygen.

Yawancin jakunkunan da aka yi wa laminated masu girman da ya wuce kilogiram 1.7 suma suna amfani da tsarin BOPA//PE don juriya ga faɗuwa.

Fim ɗin nailan da aka yi da siminti, wanda ake amfani da shi sosai a Japan don marufi na abinci mai daskarewa, wanda ke da kyakkyawan juriya ga yanayin zafi, yana rage saurin karyewar jakar yayin ajiya da jigilarta.

 6. Kayan Marufi Na Yau Da Kullum: Rufin Aluminum Mai Karfe Fim

Ana amfani da injin cire aluminiomu a cikin fim ɗin (kamar PET, BOPP, CPP, PE, PVC, da sauransu) a saman samuwar wani Layer na aluminum mai yawa, don haka yana ƙara fim ɗin akan tururin ruwa, iskar oxygen, ƙarfin shingen haske, wanda aka fi amfani da shi a cikin kayan VMPET masu sassauƙa, kayan VMCPP.

VMPET don laminating mai matakai uku, VMCPP don laminating mai matakai biyu.

An yi amfani da tsarin OPP//VMPET//PE a cikin kayan lambu na matsewa, samfuran sprouts a cikin marufin tafasa na injin. Yanzu an yi amfani da tsarin PE don matse kayan lambu, samfuran sprouts a cikin marufin tafasa na injin, don shawo kan gazawar samfuran aluminous na yau da kullun, Layer aluminum mai sauƙin ƙaura, kada ku tsayayya da gazawar tafasa, haɓaka samfuran VMPET tare da nau'in murfin ƙasa, kafin da kuma bayan tafasa ƙarfin barewa na sama da 1.5N/15mm, kuma Layer aluminum bai bayyana yana ƙaura ba, yana haɓaka aikin shinge na jakar gabaɗaya.

7. Kayan marufi na yau da kullun: Aluminum foil

Aluminum foil don marufi mai sassauƙa gabaɗaya shine 6.5μm ko 9μKauri mai girman microns 12, foil ɗin aluminum a ka'ida babban abin shinge ne, ikon shiga ruwa, ikon shiga iskar oxygen, ikon shiga haske "0", amma a zahiri akwai ramuka a cikin foil ɗin aluminum kuma juriyar ramin pinhole mara kyau, akwai tasirin marufi na gaske da yawa ba shi da kyau. Mabuɗin amfani da foil ɗin aluminum shine a guji ramuka a lokacin sarrafawa, marufi da jigilar kaya, don haka rage ƙarfin shingen. A cikin 'yan shekarun nan, akwai yanayin maye gurbin kayan foil ɗin aluminum da kayan marufi masu rahusa a wuraren aikace-aikacen su na gargajiya.

8. Kayan marufi da aka saba amfani da su: fina-finan da aka rufe da babban shinge

Fim ɗin da aka yi da PVDC (fim ɗin da aka yi da K), fim ɗin da aka yi da PVA (fim ɗin da aka yi da A Coating).

PVDC yana da kyakkyawan shingen iskar oxygen da juriya ga danshi, kuma yana da kyakkyawan bayyananne, fim ɗin PVDC mai rufi wanda aka yi amfani da shi a cikin fim ɗin tushe shine BOPP, BOPET, BOPA, CPP, da sauransu, amma kuma yana iya zama PE, PVC, cellophane da sauran fina-finai, a cikin marufi mai sassauƙa a cikin fim ɗin KOPP, KPET, da KPA da aka fi amfani da shi.

9. Kayan Marufi Na Yau Da Kullum: Fina-finan Babban Shamaki Masu Haɗaka

Fitar da haɗin gwiwa (co-extrusion) ita ce filastik biyu ko fiye daban-daban, ta hanyar fitar da abubuwa biyu ko fiye, bi da bi, don haka nau'ikan filastik iri-iri suna narkewa da kuma yin robobi don kan mutum biyu, shirya fina-finan haɗin gwiwa na hanyar ƙira. Fim ɗin haɗin gwiwa na shinge yawanci ana yin su ne daga haɗin filastik shinge, filastik polyolefin da resins manne na manyan nau'ikan kayayyaki guda uku, resin shinge galibi sune PA, EVOH, PVDC, da sauransu.

Abubuwan da ke sama kayan marufi ne kawai na yau da kullun, a zahiri, aƙalla amfani da murfin tururin oxide, PVC, PS, PEN, takarda, da sauransu, da kuma resin iri ɗaya bisa ga hanyoyin sarrafawa daban-daban, ana iya samar da tsari daban-daban ta hanyar gyara halayen aiki daban-daban na kayan fim ɗin. Lamination na fina-finai daban-daban na aiki, ta hanyar lamination busasshe, lamination mara narkewa, lamination extrusion da sauran fasahar haɗaka don samar da kayan marufi masu sassauƙa masu aiki don biyan buƙatun daban-dabansamfurorimarufi.

1. jakunkunan laminated da aka yi da fim ɗin filastik
2. amfani da fim ɗin filastik daban-daban

Lokacin Saƙo: Yuni-26-2024