Wanne ne mafi kyawun marufi don wake kofi

——Jagora kan hanyoyin kiyaye wake kofi

yadda ake adana kofi-640x480

jakunkunan kofi na jimilla-300x200

Bayan zaɓar waken kofi, aiki na gaba shine adana waken kofi. Shin kun san cewa waken kofi shine mafi sabo cikin 'yan awanni kaɗan bayan gasawa? Wanne marufi ne mafi kyau don kiyaye sabo na waken kofi? Ana iya ajiye waken kofi a cikin firiji? Na gaba za mu gaya muku sirrinmarufin wake na kofida kuma ajiya.

Marufi da Kiyayewa na Wake na Kofi: Kofi da Wake sabo

Kamar yawancin abinci, sabo, haka nan yake da inganci. Haka yake da wake kofi, sabo, dandanon sa yana da kyau. Yana da wuya a sayi wake kofi mai inganci, kuma ba kwa son shan kofi mai ɗanɗano mai yawa saboda rashin isasshen ajiya. Wake kofi yana da matuƙar tasiri ga muhallin waje, kuma lokacin da ya fi dacewa da ɗanɗano ba shi da tsawo. Yadda ake adana wake kofi yadda ya kamata batu ne mai matuƙar muhimmanci ga waɗanda ke neman kofi mai inganci.

Wake na kofi

Da farko, bari mu dubi halayen waken kofi. Bayan an gasa man waken kofi sabo, saman zai yi sheƙi mai sheƙi (banda waken kofi mai sauƙi da wake na musamman waɗanda aka wanke da ruwa don cire maganin kafeyin), kuma waken zai ci gaba da fuskantar wasu martani kuma ya fitar da iskar carbon dioxide. . Waken kofi sabo yana fitar da lita 5-12 na iskar carbon dioxide a kowace kilogiram. Wannan yanayin hayaki yana ɗaya daga cikin mabuɗin gano ko kofi sabo ne.

Ta hanyar wannan tsari na ci gaba da canzawa, kofi zai fara samun sauƙi bayan sa'o'i 48 na gasawa. Ana ba da shawarar cewa lokacin da kofi zai fi kyau ya ɗanɗana shi shine sa'o'i 48 bayan gasawa, zai fi kyau kada ya wuce makonni biyu.

Abubuwan da ke shafar sabo na wake kofi

Sayen wake da aka gasa sabo sau ɗaya a kowace kwana uku a bayyane yake ba shi da amfani ga mutanen zamani masu aiki. Ta hanyar adana wake ta hanyar da ta dace, za ku iya guje wa wahalar siye kuma ku ci gaba da shan kofi wanda ke riƙe da ɗanɗanonsa na asali.

Wake da aka gasa a kofi suna jin tsoron waɗannan abubuwa: iskar oxygen (iska), danshi, haske, zafi, da ƙamshi. Iskar oxygen tana sa tofu na kofi ya lalace ya lalace, danshi zai wanke man ƙamshi da ke saman kofi, kuma wasu abubuwa za su tsoma baki ga amsawar da ke cikin waken kofi, kuma a ƙarshe suna shafar ɗanɗanon kofi.

Daga wannan ya kamata ku iya fahimtar cewa mafi kyawun wurin adana wake shine wuri mara iskar oxygen (iska), busasshe, duhu kuma mara wari. Kuma daga cikinsu, ware iskar oxygen shine mafi wahala.

Kwalaben da ba su da iska a tsakiya-da-kwalba-don-wake-kofi-kwalba-Kofi-Sani-Tankin-Vacuum-Ajiye-300x206

Marufi na injin tsotsa ba yana nufin sabo ba

Wataƙila kana tunani: “Me ke da wahala wajen hana iska shiga?Marufi na injin tsotsayana da kyau. In ba haka ba, a saka shi a cikin kwalbar kofi mai hana iska shiga, kuma iskar oxygen ba za ta shiga ba.”marufi mai hana iska shigayana iya zama da wahala ga wasu sinadaran. Da kyau, amma dole ne mu gaya muku cewa babu ɗayan fakitin da ya dace da wake na kofi sabo.

Kamar yadda muka faɗa a baya, waken kofi zai ci gaba da fitar da iskar carbon dioxide mai yawa bayan an gasa. Idan waken kofi da ke cikin fakitin injin ya yi sabo, jakar ya kamata ta fashe. Saboda haka, al'adar masana'antun ita ce a bar waken kofi da aka gasa ya tsaya na ɗan lokaci, sannan a saka shi a cikin injin injin bayan waken ya daina ƙarewa. Ta wannan hanyar, ba sai ka damu da yin amfani da shi ba, amma waken ba shi da ɗanɗanon da ya fi sabo. Yana da kyau a yi amfani da injin ...

Marufi da aka rufeHaka kuma ba hanya ce mai kyau ba. Rufe marufi zai hana iska shiga kawai, kuma iskar da ke cikin marufin asali ba za ta iya fita ba. Akwai iskar oxygen kashi 21% a cikin iska, wanda yayi daidai da kulle iskar oxygen da wake kofi tare kuma ba zai iya cimma mafi kyawun tasirin kiyayewa ba.

Mafi Kyawun Na'urar Ajiye Kofi: Bawul ɗin Fitar da Kaya Mai Hanya Ɗaya

bawuloli na soyayya72dpi300pix-300x203bawul-bawul-300x75

Mafita madaidaiciya tana tafe. Na'urar da za ta iya cimma mafi kyawun tasirin kiyaye sabo na wake a kasuwa ita ce bawul ɗin hanya ɗaya, wanda Kamfanin Fres-co da ke Pennsylvania, Amurka ya ƙirƙiro a shekarar 1980.

me yasa? Domin yin bitar ilimin kimiyyar lissafi mai sauƙi a nan, iskar gas mai sauƙi tana tafiya da sauri, don haka a cikin sararin da babu iskar gas mai shiga, iskar gas mai sauƙi tana fita, kuma iskar gas mai nauyi tana tsayawa. Wannan shine abin da Dokar Graham ta gaya mana.

Ka yi tunanin jaka cike da sabbin wake na kofi tare da wasu sarari da suka rage cike da iskar oxygen kashi 21% da kuma nitrogen kashi 78%. Carbon dioxide ya fi waɗannan iskar gas duka nauyi, kuma bayan wake na kofi ya samar da carbon dioxide, yana matse iskar oxygen da nitrogen. A wannan lokacin, idan akwai bawul ɗin iska mai hanya ɗaya, iskar za ta iya fita ne kawai, amma ba ta shiga ba, kuma iskar oxygen da ke cikin jakar za ta ragu da sauri akan lokaci, wanda shine abin da muke so.

hotuna1

Da ƙarancin iskar oxygen, mafi kyawun kofi

Iskar oxygen ita ce sanadin lalacewar wake kofi, wanda shine ɗaya daga cikin ƙa'idodin da dole ne a yi la'akari da su yayin zaɓar da kimanta samfuran adana wake daban-daban. Wasu mutane sun zaɓi su huda ƙaramin rami a cikin jakar wake kofi, wanda hakika ya fi cikakken hatimi, amma adadin da saurin iskar oxygen da ke fita yana da iyaka, kuma ramin bututu ne mai hanyoyi biyu, kuma iskar oxygen da ke waje shi ma zai shiga cikin jakar. Rage iskar da ke cikin kunshin ba shakka zaɓi ne, amma bawul ɗin iska mai hanya ɗaya ne kawai zai iya rage iskar oxygen da ke cikin jakar wake kofi.

Bugu da ƙari, ya kamata a tuna cewa dole ne a rufe marufin da ke da bawul ɗin iska ta hanya ɗaya don ya yi tasiri, in ba haka ba iskar oxygen za ta iya shiga cikin jakar. Kafin a rufe, za a iya matse iska mai yawa gwargwadon iko don rage sararin iskar da ke cikin jakar da kuma adadin iskar oxygen da za ta iya isa ga wake kofi.

Yadda ake adana waken kofi Tambaya da Amsa

Ba shakka, bawul ɗin iska mai hanya ɗaya shine kawai farkon adana wake na kofi. A ƙasa mun tattara wasu tambayoyi da za ku iya yi, da fatan zai taimaka muku jin daɗin kofi mafi sabo kowace rana.

Me zai faru idan na sayi wake da yawa?

Ana ba da shawarar cewa mafi kyawun lokacin ɗanɗano na wake kofi shine makonni biyu, amma idan kun sayi fiye da makonni biyu, hanya mafi kyau ita ce amfani da shi a cikin injin daskarewa. Muna ba da shawarar amfani da jakunkunan daskarewa masu rufewa (ba tare da iska mai yawa ba) kuma a adana su a cikin ƙananan fakiti, waɗanda ba za su wuce makonni biyu ba. Cire wake kofi awa ɗaya kafin amfani, kuma jira ƙanƙara ta huce zuwa zafin ɗaki kafin buɗewa. Akwai ƙarancin danshi a saman wake kofi. Kada ku manta cewa danshi zai kuma yi tasiri sosai ga ɗanɗanon wake kofi. Kada ku ajiye wake kofi da aka cire daga injin daskarewa don guje wa danshi da ke shafar ɗanɗanon kofi yayin narkewa da daskarewa.

Idan aka adana shi da kyau, waken kofi zai iya kasancewa sabo har zuwa makonni biyu a cikin injin daskarewa. Ana iya barinsa har zuwa watanni biyu, amma ba a ba da shawarar yin hakan ba.

Za a iya adana wake na kofi a cikin firiji?

Ba za a iya adana wake na kofi a cikin firiji ba, injin daskarewa ne kawai zai iya sa su sabo. Na farko shi ne cewa zafin bai isa ba, na biyu kuma shi ne cewa wake na kofi suna da tasirin cire ƙamshi, wanda zai sha ƙamshin sauran abinci a cikin firiji zuwa cikin wake, kuma kofi na ƙarshe da aka dafa na iya samun ƙamshin firiji. Babu wani akwati da zai iya jure wari, har ma da kofi ba a ba da shawarar a saka a cikin injin daskarewa ba.

Shawara kan adana kofi da aka niƙa

Hanya mafi kyau ta adana kofi da aka niƙa ita ce a dafa shi a cikin kofi a sha, domin lokacin ajiya na yau da kullun na kofi da aka niƙa shine awa ɗaya. Kofi da aka niƙa sabo da aka yi shi yana riƙe da mafi kyawun ɗanɗano.

Idan babu wata hanya, to muna ba da shawarar a ajiye kofi da aka niƙa a cikin akwati mai hana iska shiga (allunan sun fi kyau). Kofi da aka niƙa yana da sauƙin shiga danshi kuma dole ne a ajiye shi a bushe, kuma a yi ƙoƙarin kada a bar shi fiye da makonni biyu.

● Menene ƙa'idodin kiyaye wake na kofi gabaɗaya?

Sayi wake mai kyau, a saka shi a cikin akwati mai duhu tare da hanyar iska mai sauƙi, sannan a adana shi a wuri mai bushe da sanyi, nesa da hasken rana da tururi. Awa 48 bayan an gasa waken kofi, ɗanɗanon yana inganta a hankali, kuma ana ajiye kofi mafi sabo a zafin ɗaki na tsawon makonni biyu.

●Me yasa adana wake kofi ke da gira da yawa, yana kama da matsala

Abu mai sauƙi, domin kofi mai kyau ya cancanci wahalarka. Kofi abin sha ne na yau da kullun, amma akwai kuma tarin ilimi da za a yi nazari a kai. Wannan shine ɓangaren ban sha'awa na kofi. Ji shi da zuciyarka kuma ka ɗanɗani mafi cikakken ɗanɗanon kofi tare.


Lokacin Saƙo: Yuni-10-2022