Menene marufin kofi? Akwai nau'ikan jakunkunan marufi da dama, halaye da ayyukan jakunkunan marufin kofi daban-daban

banner2

Kada ka manta da muhimmancin jakunkunan kofi da aka gasa. Marufin da ka zaɓa yana shafar sabowar kofi, ingancin ayyukanka, yadda samfurinka yake a kan shiryayye (ko a'a!), da kuma yadda alamar kasuwancinka take.

Nau'o'in jakunkunan kofi guda huɗu da aka fi amfani da su, kuma duk da cewa akwai nau'ikan jakunkunan kofi iri-iri a kasuwa, ga nau'o'i huɗu, kowannensu yana da manufa daban-daban.

1,jakar tsaye

"Jakunkunan kofi masu tsayi sune nau'in jakar kofi da aka fi sani a kasuwa," in ji Corina, tana mai jaddada cewa galibi suna da rahusa fiye da wasu.

An yi waɗannan jakunkunan ne da bangarori biyu da kuma wani ƙaramin gusset na ƙasa, wanda hakan ke ba su siffar triangle. Haka kuma galibi suna da zip ɗin da za a iya sake rufewa wanda ke taimaka wa kofi ya daɗe, koda lokacin da aka buɗe jakar. Wannan haɗin mai rahusa da inganci mai yawa ya sa jakunkunan da aka ajiye a tsaye suka zama zaɓi mai shahara ga ƙananan zuwa matsakaici masu gasa.

Ƙofar da ke ƙasa kuma tana ba wa jakar damar tsayawa a kan shiryayye kuma tana da isasshen sarari don tambari. Mai ƙira mai hazaka zai iya ƙirƙirar jaka mai jan hankali da wannan salon. Masu gasa kofi za su iya cika kofi cikin sauƙi daga sama. Buɗewar da ke da faɗi tana sa aiki ya zama mai sauƙi da inganci, yana taimaka masa ya ci gaba da sauri da sauƙi.

2, jakar lebur ta ƙasa

"Wannan jakar tana da kyau," in ji Corina. Tsarinta mai murabba'i yana sa ta zama 'yanci, yana ba ta matsayi mai kyau na shiryayye, kuma, dangane da kayan, kamannin zamani ne. Sigar MT Pak kuma tana da zik ɗin aljihu, wanda Corina ta bayyana cewa "ta fi sauƙi a sake rufewa."

Bugu da ƙari, tare da gussets na gefe, yana iya ɗaukar ƙarin kofi a cikin ƙaramin jaka. Wannan, bi da bi, yana sa ajiya da jigilar kaya su fi inganci kuma su dace da muhalli.

Wannan ita ce jakar da aka fi so don Gold Box Roastery, amma Barbara ta kuma tabbatar da cewa sun sayi jaka mai bawul "don a cire kofi daga gas kuma a tsufa shi yadda ya kamata". Tsawon lokacin shiryawa shine babban fifikonta. "Bugu da ƙari," ta ƙara da cewa, "zip ɗin yana bawa [abokan ciniki] damar amfani da ƙaramin adadin kofi sannan a sake rufe jakar don ta kasance sabo." Abinda kawai ke damun jakar shine cewa yana da wahala a yi, don haka yakan ɗan fi tsada. Masu gasa burodi suna buƙatar auna fa'idodin alama da sabo idan aka kwatanta da farashi kuma su yanke shawara ko ya cancanci hakan.

3, jakar gusset ta gefe

Wannan jaka ce ta gargajiya kuma har yanzu tana ɗaya daga cikin shahararrun. Ana kuma san ta da jakar naɗewa ta gefe. Zaɓi ne mai ƙarfi da ɗorewa wanda ya dace da kofi da yawa. "Lokacin da yawancin abokan ciniki suka zaɓi wannan salon, suna buƙatar ɗaukar gram da yawa na kofi, kamar fam 5," in ji Collina.

Irin waɗannan jakunkuna galibi suna da ƙasa mai faɗi, wanda ke nufin za su iya tsayawa da kansu - idan suna da kofi a ciki. Corina ta nuna cewa jakunkuna marasa komai za su iya yin hakan ne kawai idan suna da ƙasa mai naɗewa.

Ana iya buga su a kowane gefe, wanda hakan ke sa su zama masu sauƙin amfani da alama. Suna da rahusa fiye da sauran zaɓuɓɓuka. A gefe guda kuma, ba su da zips. Yawanci, ana rufe su ta hanyar birgima ko naɗe su da amfani da tef ko tef ɗin tin. Duk da cewa suna da sauƙin rufewa ta wannan hanyar, yana da mahimmanci a tuna cewa ba shi da tasiri kamar zip, don haka wake na kofi ba sa daɗewa sabo.

4, Jakar lebur/jakar matashin kai

Waɗannan jakunkuna suna zuwa da girma dabam-dabam, amma mafi yawan su ne fakitin da ake bayarwa sau ɗaya. "Idan mai gasa burodi yana son ƙaramin jaka, kamar samfurin abokan cinikinsa, zai iya zaɓar wannan jakar," in ji Collina.

Duk da cewa waɗannan jakunkuna galibi ƙanana ne, ana iya buga su a saman su duka, wanda hakan ke ba da dama mai kyau don yin alama. Duk da haka, ku tuna cewa irin wannan jakar tana buƙatar tallafi don ta tsaya a tsaye. Misali, idan kuna son nunawa a cikin rumfa, kuna buƙatar dandamali ko rumfa mai yawa.


Lokacin Saƙo: Yuni-02-2022