Láàárín àwọn ọdún àìpẹ́ yìí, ìfẹ́ tí àwọn ará China ní fún kọfí ń pọ̀ sí i lọ́dọọdún. Gẹ́gẹ́ bí ìwádìí ìṣirò, ìwọ̀n àwọn òṣìṣẹ́ aláwọ̀ funfun ní àwọn ìlú ńláńlá ga tó 67%, àwọn ibi tí wọ́n ti ń ṣe kọfí sì ń pọ̀ sí i.
Ní báyìí, àkòrí wa jẹ́ nípa ìdìpọ̀ kọfí, orúkọ kọfí olókìkí ti Denmark - Ago Àgbẹ̀, wọ́n ti ṣe àgbékalẹ̀ ohun èlò kọfí, Àwọn àpò ìpèsè kọfí tó ṣeé gbé kiri, A fi ìwé tí a fi PE bo ṣe é, ìpele ìsàlẹ̀ pẹ̀lú ìpele ìpèsè kọfí, Ìpele àárín tí a fi ìwé àlẹ̀mọ́ àti kọfí ilẹ̀ ṣe, Ìpele òsì òkè ni ẹnu ìkòkò kọfí, Ààyè funfun tó hàn gbangba ní àárín àpò náà, Ó rọrùn láti kíyèsí ìwọ̀n omi àti agbára kọfí, àwòrán àrà ọ̀tọ̀ yìí jẹ́ kí omi gbígbóná àti ìpele kọfí dàpọ̀ dáadáa. Pa àwọn epo àdánidá àti adùn àwọn èwà kọfí mọ́ nípasẹ̀ ìwé àlẹ̀mọ́.
Nípa àpò ìdìpọ̀ àrà ọ̀tọ̀ náà, kí ni nípa iṣẹ́ náà? Ìdáhùn náà rọrùn láti lò, ní àkọ́kọ́, ya ìlà ìdìpọ̀ tí ó wà lórí àpò ìdìpọ̀ náà, lẹ́yìn tí o bá ti fi omi gbígbóná 300ml sí i lára, kí o sì tún dí ìlà ìdìpọ̀ náà. Tú ìdè ẹnu lẹ́yìn ìṣẹ́jú 2-4, o lè gbádùn kọfí dídùn. Ní ti irú àpò ìdìpọ̀ kọfí, ó rọrùn láti gbé àti fífọ inú rẹ̀. A sì lè tún irú àpò ìdìpọ̀ náà lò nítorí pé a lè fi kọfí tuntun kún un. Èyí tí ó yẹ fún ìrìn àjò àti ìpàgọ́.
Àpò kọfí: kí ló dé tí ihò fi wà nínú àwọn àpò kọfí?
Ihò ìṣàn ẹ̀jẹ̀ afẹ́fẹ́ jẹ́ fọ́ọ̀fù ọ̀nà kan ṣoṣo. Lẹ́yìn tí àwọn èwà kọfí tí a ti sun bá ti mú ọ̀pọ̀lọpọ̀ èròjà carbon dioxide wá, iṣẹ́ fọ́ọ̀fù ìṣàn ẹ̀jẹ̀ ọ̀nà kan ni láti tú gáàsì tí àwọn èwà kọfí ń mú jáde kúrò nínú àpò náà, Láti rí i dájú pé àwọn èwà kọfí náà dára tó, kí a sì mú ewu ìfàsẹ́yìn àpò kúrò. Ní àfikún, fọ́ọ̀fù ìṣàn ẹ̀jẹ̀ náà tún lè dènà atẹ́gùn láti wọ inú àpò náà láti òde, èyí tí yóò mú kí àwọn èwà kọfí náà máa bàjẹ́ tí yóò sì ba jẹ́.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Feb-17-2022